a2tkt
Xin vui lòng đăng ký để có thể đăng nhập và sử dụng diễn đàn. Smile

Join the forum, it's quick and easy

a2tkt
Xin vui lòng đăng ký để có thể đăng nhập và sử dụng diễn đàn. Smile
a2tkt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cám ơn Hoàng giang

2 posters

Go down

Cám ơn Hoàng giang Empty Cám ơn Hoàng giang

Bài gửi  incon Tue Apr 26, 2011 2:07 pm

Nhờ có bạn tớ mới cảm nhận thấy những kỷ niệm thủa cấp 3 hồi nào như vừa mới được trải qua. Thật lòng mà nói tớ đã quên mất 30% gương mặt của lớp mình ngày trước rồi. Tự dưng hôm nay những hình ảnh, ký ức của một thời lại sống dậy, chưa khi nào tớ cảm thấy nó gần gũi như thế trong suốt 8 năm qua. Tớ đã run bắn lên khi nhìn lại những tấm ảnh mà cậu đã post cho tất cả mọi người xem. Tớ nhìn thấy tớ của 8 năm về trước, khác bây giờ nhiều quá ( giờ tớ có lẽ đã không được vui vẻ hồn nhiên như trước nữa), những gánh nặng trong cuộc đời bỗng chốc tớ lại cảm thấy tan biến, lại thấy mình đang hồi hộp ở trong lớp đợi đến lúc thầy gọi lên bảng khi chưa nghĩ ra mình phải làm thế nào, đấy là cảm giác tớ sợ nhất thời còn đi học. Tớ lại nhớ lại khuôn mặt của thằng bạn thân của tớ, nó hiện ra chờn vờn trong ký ức. Bây giờ tớ vẫn thi thoảng gặp lại nó nhưng hai đứa không còn được như ngày xưa nữa rồi, chí ít thì cũng đã lớn và tớ đã có gia đình ( đó là bức tường lớn nhất, không thể gạt chồng con sang một bên để vui vẻ khi ở bên bạn bè được như thế là tội lớn, khi nào lấy chồng rồi bạn sẽ hiểu ). Tớ đã từng có khoảng thời gian vui vẻ và đẹp đẽ đến vậy, tớ đã có những người bạn thực sự của cuộc đời, tớ đã ghi cho mình một ký ức trong sáng trong suốt thời gian cấp ba. Có lẽ tớ không nên để cuộc sống thực tại bây giờ lấn ướt những ký ức ấy. Con người sẽ thay đổi theo thời gian ( già đi là chắc rồi ) nhưng rồi khi đến giây phút cuối cùng của cuộc đời người ta sẽ quay trở về với những ký ức xưa cũ và khi đến một ngày như thế tớ sẽ mỉn cười thanh thản, trong cuộc đời tớ sẽ có nhiều ký ức đẹp và được bên các bạn trong suốt thời gian qua tớ những gì đẹp nhất tớ đã có. Cám ơn Hoàng Giang đã cho tớ trở lại quá khứ để thấy một chút bình yên.
incon
incon

Cám ơn Hoàng giang Empty Re: Cám ơn Hoàng giang

Bài gửi  giangnh Tue Apr 26, 2011 3:03 pm

ui ui đừng nói vậy. hơ.dù sao ảnh trên kia vẫn thiếu vài nhân nhưng tạm đông đủ vậy kũng đc.hi.pạn lại thấy nhớ lưps mình roài.hi. flower geek sunny cheers I love you Razz Laughing Surprised Very Happy Smile
giangnh
giangnh

- Similar topics